പതിനേഴാമത് പൂനെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ (PIFF) ജനുവരി 10 മുതൽ 17 വരെ നടക്കും. മഹാത്മ ഗാന്ധിയുടെ 150-ാം ജന്മവാർഷികത്തിന്റെ ഓർമയ്ക്കായി ഈ ഉത്സവത്തിന്റെ പ്രമേയം ‘ഇൻ സെർച്ച്‌ ഓഫ് ട്രൂത്ത്” എന്നറിയപ്പെടും.

മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ സ്മരന്നാർദ്ധം രണ്ട് സിനിമകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കും ശ്യാം ബെനഗലിന്റെ ‘ദ മെക്കിംഗ് ഓഫ് മഹാത്മ’ (1996), റിച്ചാർഡ് ആറ്റൻബറോയുടെ ഗാന്ധി ‘(1982),എന്നിവ.

എ ഡാൻറ് കിഡ്സ് എന്ന സ്പാനിഷ് ചിത്രതോട്‌ കൂടി തുടങ്ങും. 114 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 150 ചിത്രങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കും.
മറാത്തി വിഭാഗത്തിൽ ‘ഖത്ല ബിറ്റ്ല’ (പരേഷ് മൊകാഷി), ഭോഗ (ശിവജി ലോട്ടൻ പാട്ടീൽ), ചുംബക് (സന്ദീപ് മോഡി), ബോധി (വിനിത് ചന്ദ്രശേഖരൻ), ‘ഡിഥീ’ (സുമിത്ര ഭാവേ) എന്നിവ ഷാറ്റ് തുക്കാറാം അവാർഡിനായി മത്സരിക്കും.

1954 ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ ‘ദി അമാർ’ (1949), ‘അൻഡാസ്’ (1949), ‘മദർ ഇന്ത്യ’ (1957) ഇറ്റാലിയൻ മാസ്റ്റർ ബെർണാർഡോ ബെർട്ടലോക്കുസി, ‘ദ ലാസ്റ്റ് ചക്രവർത്തി’ (1987), ‘ലിറ്റിൽ ബുദ്ധ’ പാരീസിലെ ‘ലാസ്റ്റ് ടാംഗോ’ (1972) എന്നിവയും ഫെസ്റ്റിവലിൽ മാറ്റുരയ്ക്കും.

പിഐഎഫ്എഫ് ഡയറക്ടർ ജബ്ബാർ പട്ടേൽ, സെക്രട്ടറി രവിഗുപ്ത എന്നിവർ പത്രസമ്മേളനത്തിൽ അറിയിച്ചു. സെലക്ഷൻ കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ സതീഷ് അൽകർ, അഭിജിത് രൺഡിവ്, പുണെ ഫിലിം ഫൌണ്ടേഷൻ ട്രസ്റ്റീ സബീന സൻഗാവി, നാഷണൽ ഫിലിം ആർക്കൈവ് ഓഫ് ഇന്ത്യ ഡയറക്ടർ പ്രകാശ് മഗ്ദു എന്നിവരും സമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

ഒരു മറുപടി വിട്ടേക്കുക

Please enter your comment!
Please enter your name here